Mon19022018

Lần cập nhật cuối03:16:41 AM GMT

Back Nghiên cứu - Trao đổi Hỏi - đáp Câu hỏi 556: Thời gian làm việc của lao động nữ có con nhỏ dưới 12 tháng tuổi

Câu hỏi 556: Thời gian làm việc của lao động nữ có con nhỏ dưới 12 tháng tuổi

Hỏi: Lao động nữ trong thời gian nuôi con dưới 12 tháng tuổi được nghỉ như thế nào?

Trả lời:

Theo quy định tại Khoản 3, Điều 7 của Nghị định 85/2015/NĐ-CP ngày 01/10/2015 của Chính phủ Quy định chi tiết một số điều của Bộ Luật Lao động về chính sách đối với lao động nữ thì trong thời gian nuôi con dưới 12 tháng tuổi lao động nữ được nghỉ như sau:

a) Mỗi ngày 60 phút trong thời gian làm việc để cho con bú, vắt, trữ sữa, nghỉ ngơi;

b) Thời gian nghỉ vẫn được hưởng đủ tiền lương theo hợp đồng lao động.


Bài mới hơn:
Bài cũ hơn: