Tue25092018

Lần cập nhật cuối12:33:33 AM GMT

Back Nghiên cứu - Trao đổi Hỏi - đáp Câu hỏi 572: Thay đổi người đại diện pháp luật

Câu hỏi 572: Thay đổi người đại diện pháp luật

Hỏi: Công ty em là Công ty cổ phần, có thành lập Công ty TNHH 1 TV trong năm nay. Tỷ lệ vốn góp do Công ty CP là chủ sở hữu 100%. Nay muốn thay đổi người đại diện pháp luật (Chủ tịch kiêm giám đốc Công ty TNHH 1 TV) thì thủ tục gồm những gì ạ?

Trả lời: Theo quy định tại Điều 43 Nghị định 78/2015-NĐ-CP ngày 14/9/2015, hồ sơ đăng ký thay đổi người đại diện theo pháp luật của công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do chủ sở hữu là công ty cổ phần bao gồm các giấy tờ sau:
a) Thông báo thay đổi người đại diện theo pháp luật (Phụ lục II-2 Thông tư 20/2015/TT-BKHĐT);
b) Bản sao hợp lệ một trong các giấy tờ chứng thực cá nhân của người bổ sung, thay thế làm đại diện theo pháp luật của công ty;
c) Quyết định của Hội đồng quản trị (chủ sở hữu công ty) về việc thay đổi người đại diện quản lý phần vốn góp và người đại diện theo pháp luật; Quyết định phải ghi rõ những nội dung được sửa đổi trong Điều lệ công ty.

==========================
Mọi thắc mắc hoặc cần giải đáp thêm vui lòng liên hệ trực tiếp Phòng Tư vấn quản lý Công ty Lê Mạnh, ĐT: 0934.261355.
Cam kết thời gian ngắn nhất.
Chi phí thấp nhất.
Thuận tiện nhất cho khách hàng.
Nhận và trả hồ sơ tại địa chỉ khách hàng
Email: Địa chỉ email này đã được bảo vệ từ spam bots, bạn cần kích hoạt Javascript để xem nó.
Website: www.lemanh.com.vn