Thu20062019

Lần cập nhật cuối12:36:26 AM GMT

Back Dịch vụ Dịch vụ Tư vấn Tư vấn thành lập, thay đổi và giải thể doanh nghiệp THỦ TỤC ĐĂNG KÝ THAY ĐỔI MẪU DẤU ĐÃ HẾT HẠN 5 NĂM

THỦ TỤC ĐĂNG KÝ THAY ĐỔI MẪU DẤU ĐÃ HẾT HẠN 5 NĂM

Hỏi: Hiện nay công ty chúng tôi có sử dụng con dấu có giấy chứng nhận mẫu dấu đã hết hạn.

Vậy bên công ty chúng tôi phải làm những thủ tục hành chính gì để đăng ký lại mẫu dấu đã hết hạn?

Trả lời: Trình tự thủ tục thay đổi con dấu khi đã hết hạn đối với doanh nghiệp sử dụng con dấu do cơ quan công an cấp, doanh nghiệp có trách nhiệm trả con dấu, Giấy chứng nhận đã đăng ký mẫu con dấu cho cơ quan công an để được cấp giấy chứng nhận đã thu hồi con dấu, đồng thời khắc con dấu mới và thực hiện công bố mẫu con dấu tại cơ quan đăng ký kinh doanh Sở Kế hoạch và Đầu tư. Trình tự thực hiện theo quy định tại Điều 15 Nghị định số: 96/2015/NĐ-CP ngày 19 tháng 10 năm 2015 quy định chi tiết một số điều của Luật Doanh nghiệp;

Thủ tục đăng ký mẫu dấu doanh nghiệp thực hiện theo quy định tại Điều 34 Nghị định số 78/2015/NĐ-CP ngày14/9/2015 của Chính phủ về đăng ký doanh nghiệp Thông báo sử dụng, thay đổi, hủy mẫu con dấu.

======================

THAY ĐỔI, THÀNH LẬP DOANH NGHIỆP TRỌN GÓI TẠI HẢI PHÒNG, HÀ NỘI

Dịch vụ trực tuyến 24/7

Cam kết thời gian ngắn nhất.

Chi phí thấp nhất.

Thuận tiện nhất cho khách hàng.

Nhận và trả hồ sơ tại địa chỉ khách hàng

Email: Địa chỉ email này đã được bảo vệ từ spam bots, bạn cần kích hoạt Javascript để xem nó. – ĐT: 0934.261.355

Website: www.lemanh.com.vn