Wed25112020

Lần cập nhật cuối06:41:35 PM GMT

ĐĂNG KÝ THÊM NGÀNH NGHỀ KINH DOANH

Hỏi: Chào quý anh/chị. Hiện tại chi nhánh công ty tôi hoạch toán phụ thuộc công ty mẹ. Chi nhánh công ty tôi chuẩn bị sản xuất khẩu trang y tế, nếu công ty mẹ đã đăng ký mã ngành sản xuất khẩu trang y tế rồi thì chi nhánh công ty có phải bắt buộc đăng ký không ạ? Mong nhận được phản hồi sớm từ quý anh/ chị!

Trả lời: Công ty Lê Mạnh phúc đáp câu hỏi của quý ông/bà như sau:

- Căn cứ Điều 45 Luật Doanh nghiệp 2014 thì chi nhánh là đơn vị phụ thuộc của doanh nghiệp, có trách nhiệm thực hiện toàn bộ hoặc một phần chức năng của doanh nghiệp kể cả chức năng đại diện theo ủy quyền. Ngành nghề kinh doanh của chi nhánh phải đúng ngành, nghề kinh doanh của doanh nghiệp.Trường hợp chi nhánh hoạt động ngành sản xuất khẩu trang y tế (ngành của công ty chủ quản), đề nghị doanh nghiệp thực hiện hồ sơ thay đổi ngành của chi nhánh bao gồm Thông báo mẫu II-13 -Thông tư 02/2019/TT-BKHĐT. Trường hợp người nộp hồ sơ không phải người đại diện theo pháp luật thì kèm theo hồ sơ phải có Giấy ủy quyền cho người nộp hồ sơ và bản sao hợp lệ chứng minh nhân dân/thẻ căn cước công dân/hộ chiếu của người nộp hồ sơ.

Trân trọng./.

=====================

CÔNG TY LÊ MẠNH CHUYÊN LÀM THỦ TỤC THAY ĐỔI, THÀNH LẬP CÔNG TY

Dịch vụ trực tuyến 24/7

Cam kết thời gian ngắn nhất.

Chi phí thấp nhất.

Thuận tiện nhất cho khách hàng.

Nhận và trả hồ sơ tại địa chỉ khách hàng

-----

Hotline: 0913.246.436 - 0934.261.355

Website: www.lemanh.com.vn

Email:   Địa chỉ email này đã được bảo vệ từ spam bots, bạn cần kích hoạt Javascript để xem nó.

Facebook: https://www.facebook.com/congtylemanh/


Bài liên quan:
Bài mới hơn:
Bài cũ hơn: